ƊABI’A GUDA ƊAYA DA TA FI KAIFIN BASIRA

ƊABI’A GUDA ƊAYA DA TA FI KAIFIN BASIRA

Lokacin da ina makarantar sakandare masu ƙoƙari iri biyu ne, waɗanda ana yi a aji suke ganewa in sun dawo kuma su yi ta bita, da waɗanda ba sa iya ganewa tun a ajin amma akwai su da nacin karatu.Da na shiga Jami’a ma dai haka na taras, har ma a nan na san...
LABARIN WASU MATA GUDA BIYU

LABARIN WASU MATA GUDA BIYU

Wannan wani labari ne da yake kamanta wasu mata guda biyu, kowacce mijinta daban kuma suna rayuwa a gidaje mabambanta.Macen farko:Ta tashi da Asuba ta yi sallah, sannan ta shirya girki wa mai gida da yara.Mace ta biyu:Ta yi sallahr Asuba gab da lokacin sallahr zai...
YADDA ZA KA GANO BAIWARKA

YADDA ZA KA GANO BAIWARKA

Ba kasafai nake iya tuna abubuwan da na yi a yarinta ba kamar sauran mutane, ko da yake da yawa ma ba sa iya tunawa, sai dai wasu sukan samu masu ba su labari, wanda ni ban samu hakan ba.Yawancin abubuwan da nake iya tunawa su ne waɗanda suka faru bayan na haura...
ABUBUWAN DA KE SA SAMUN FARIN CIKI A SANA’A KO AIKI

ABUBUWAN DA KE SA SAMUN FARIN CIKI A SANA’A KO AIKI

Saɓanin yadda mafi yawancin mutane suka ɗauka, sai ka samu aikin da kake so kafin ka yi farin ciki, ga yadda abun yake, waɗanda ke cikin farin ciki su suka fi yin aikinsu yadda ya kamata. Marubucin littafin “Happiness Advantage” ya bayyana yadda bincike ya nuna...
DARUSSA DAGA LABARIN MARIRI GA WANDA YA GANO BAIWARSA

DARUSSA DAGA LABARIN MARIRI GA WANDA YA GANO BAIWARSA

Ina zaune labarin wani mariri ko gada ce (oho) da na taɓa karantawa a wani littafin Hausa shekaru da dama ya faɗo min, ba zan iya tuna cikakken labarin ba kuma ba na kusa da littafin bare na duba, amma ga shigen yadda abun yake. Wani mariri ne ya je shan ruwa a bakin...
ABUBUWA UKU MUHIMMAI DA MATASHI ZAI YI DA SASSAFE

ABUBUWA UKU MUHIMMAI DA MATASHI ZAI YI DA SASSAFE

A lokacin da muke makaranta, kullum muna sa wa a ranmu cewa gobe in mun tashi muna da aji kaza da kaza, muna da jinga, jarrabawa, gwaji ko shiga kasuwa, kai har ma da wanki da girki duk ba ma barin su a baya a lissafinmu.Bayan mun gama makaranta idan aiki muke mun san...
MUTANE IRI HUƊU: WANNE IRI NE KAI? (KASHI NA BIYU)

MUTANE IRI HUƊU: WANNE IRI NE KAI? (KASHI NA BIYU)

Idan mai karatu yana biye, zai iya kiyaye bayanai sun riga da sun gabata a kashi na farko kan kason mutane ma su surutu, yanzu zan ɗaura a kan masu shiru. Ɗan-baiwa Nau’i na gaba wanda shi ne na farko cikin mutane shiru-shiru shi ne “Ɗan-baiwa”, waɗannan su ne irin...
MUTANE IRI HUƊU: WANNE IRI NE KAI? (KASHI NA BIYU)

MUTANE IRI HUƊU: WANNE IRI NE KAI? (KASHI NA FARKO)

Na fara damuwa da son sanin ni wanne irin mutum ne fiye da shekaru 8 da suka wuce. Ba ni kaɗai ba, mutane da yawa suna jin daɗi in suka ga suna gane bambance-bambancen da ke tsakanin mutane. Da fari na ɗauka mutum iri na ni kaɗai ne, domin duk mutanen da nake kewaye...