ABUBUWA UKU MUHIMMAI DA MATASHI ZAI YI DA SASSAFE

ABUBUWA UKU MUHIMMAI DA MATASHI ZAI YI DA SASSAFE

A lokacin da muke makaranta, kullum muna sa wa a ranmu cewa gobe in mun tashi muna da aji kaza da kaza, muna da jinga, jarrabawa, gwaji ko shiga kasuwa, kai har ma da wanki da girki duk ba ma barin su a baya a lissafinmu.Bayan mun gama makaranta idan aiki muke mun san...
MUTANE IRI HUƊU: WANNE IRI NE KAI? (KASHI NA BIYU)

MUTANE IRI HUƊU: WANNE IRI NE KAI? (KASHI NA BIYU)

Idan mai karatu yana biye, zai iya kiyaye bayanai sun riga da sun gabata a kashi na farko kan kason mutane ma su surutu, yanzu zan ɗaura a kan masu shiru. Ɗan-baiwa Nau’i na gaba wanda shi ne na farko cikin mutane shiru-shiru shi ne “Ɗan-baiwa”, waɗannan su ne irin...
MUTANE IRI HUƊU: WANNE IRI NE KAI? (KASHI NA BIYU)

MUTANE IRI HUƊU: WANNE IRI NE KAI? (KASHI NA FARKO)

Na fara damuwa da son sanin ni wanne irin mutum ne fiye da shekaru 8 da suka wuce. Ba ni kaɗai ba, mutane da yawa suna jin daɗi in suka ga suna gane bambance-bambancen da ke tsakanin mutane. Da fari na ɗauka mutum iri na ni kaɗai ne, domin duk mutanen da nake kewaye...
KA SAN KANKA

KA SAN KANKA

A ƴan shekarun nan, ana ƙara samun yawaitar jumlar nan ta zamto kamar yayi wato “Bi abun da kake so” wacce take nufin ka mayar da abun da kake ƙauna sana’arka, aiki ko karatunka.Akwai saɓani da yawa tsakanin mutane, tun daga kan masu bincike kan halayyar ɗan’adam da...
ABU HUƊU (4) DA KA IYA HANA A KARƁI GYARA DAGA MUTUM

ABU HUƊU (4) DA KA IYA HANA A KARƁI GYARA DAGA MUTUM

Akwai wani bawan Allah mai himma da son addini, sai dai ya gaza a wasu dabaru na hulɗa da mutane. Watarana ya kama hanya zai je sallahr azuhur a masallaci cikin shauƙin son yin sallahr da kuma girmama addini. Ya na sauri don kada a tada iƙama bai karasa ba.A kan...